ผู้แทนไทยได้รับการเลือกตั้งในองค์การระหว่างประเทศ

เมื่อวันที่ ๒๓ เมษายน ๒๕๕๗ ที่ประชุมคณะมนตรีเศรษฐกิจและสังคมแห่งสหประชาชาติ (UN Economic and Social Council – ECOSOC) ณ นครนิวยอร์ก ได้ลงคะแนนเสียงเลือกตั้งนายวิโรจน์ สุ่มใหญ่ อดีตรองเลขาธิการสำนักงานอาหารและยา (อย.) ผู้สมัครจากประเทศไทย ให้ดำรงตำแหน่งสมาชิกคณะกรรมการควบคุมยาเสพติดระหว่างประเทศ (International...อ่านต่อ

ข่าวเลือกตั้ง'57ทั้งหมด »
ข่าวเลือกตั้ง'57 ทั้งหมด »

คอลัมน์: เมนูรายการ: ประจำวันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2554

ข่าวบันเทิง หนังสือพิมพ์บ้านเมือง -- อาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2554 00:00:06 น.
ช่อง 3

06.25 น. เที่ยวละไมไทยแลนด์เวิลด์ 07.30 น. ทันโลกกีฬา/การ์ตูน วันพีช 08.35 น. เปรี้ยวปากออนทัวร์ 09.00 น. สตรอเบอรี่ชีสเค้ก 10.00 น. ผู้กองเจ้าเสน่ห์ 10.45 น. เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์ 12.15 น. ศึก 12 ราศี 13.00 น. สตาร์สเตจ 13.45 น. ตีท้ายครัว 14.30 น. มหาชนเดอะซีรี่ส์ 15.15 น. หนังดังสุดสัปดาห์ 17.00 น. เรื่องเด่นเย็นนี้ 17.45 น. ภ.ชอนชู หัวใจเพื่อแผ่นดิน 19.30 น. เบิร์ดแลนด์แดนมหัศจรรย์ 20.15 น. สืบสวนป่วนรัก 22.45 น. ข่าว 3 มิติ 23.15 น. เทวดาสาธุ 00.15 น. เซย์..ไฮ!

ช่อง 5

06.45 น. สำรวจธรรมชาติฯ/แก๊งการ์ตูน/ไฮวีคเอน บาย กบ 08.00 น. ครอบจักรวาล/ตี๋อ้วนชวนหิว 09.45 น. คลับมันตรา 10.45 น. เวคคลับ 12.00 น. เที่ยงทั่วไทย/อ๋อซียู 12.50 น. รถโรงเรียน 14.00 น. ระเบิดเถิดเทิงลั่นทุ่ง 15.30 น. กลมกิ๊ก 16.20 น. สาระแน 17.05 น. เกมเผาขน 18.05 น. ดาราวิลล่า 20.30 น. ตลาดสดสนามเป้า 21.25 น. สมุดโคจร/โบโซไซตี้ 22.05 น. จับประเด็นข่าวร้อน 22.55 น. บันทึกท่องเที่ยว/เอเชี่ยนเคาต์ดาวน์ 00.40 น. ทูไนท์ไลฟ์

ช่อง 7

05.30 น. เช้าข่าว 7 สี 06.00 น. ธรรมะ/การแพทย์ก้าวหน้า 06.30 น. การ์ตูน 08.10 น. ดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง/เด็กสืบโขน/เสน่ห์กีฬา 11.15 น. คู่กิ๊กพริกกะเกลือ 12.00 น. เกมพันหน้าฯ 13.00 น. ล้างรถ ตัดขนหมา/พบหมอศิริราช 13.45 น. ถ่ายทอดสดมวยไทย 7 สี/กีฬาพาออม 15.45 น. กิ๊กดู๋ 18.00 น. หนูน้อยกู้อีจู้/พลังจิ๋วรักษ์โลก 18.25 น. เส้นทางบันเทิง 18.40 น. หวานใจท้ายครัว 20.25 น. โบ๊เบ๊ 22.45 น. ที่นี่หมอชิต 00.15 น. กูรูพลัส

ช่อง ModrennineTV

06.05 น. 9 ทันเกมส์/โมเดิร์นไนน์คิดส์ 07.05 น. ซูเปอร์จิ๋ว/คิดส์โซน 08.00 น. โมเดิร์นไนน์ การ์ตูน 09.55 น. ฉลาดล้ำโลก 10.40 น. ดาวอาสา 11.05 น. ไนน์เอ็นเตอร์เทน 11.30 น. ข่าวเที่ยง 12.00 น. มวยศึกอัศวินดำก่อเกียรติ 13.25 น. คู่รักต่างขั้ว 14.15 น. โมเดิร์นไนน์ ไลฟ์ คอนเสิร์ต 15.10 น. ฉันรักเมืองไทย 16.05 น. คู่เลิฟตะลอนทวัร์ 17.00 น. นัดกับนัด 18.00 น. บ้านนี้มีรัก 20.20 น. ถนนเทคโนโลยี 20.40 น. โลมากล้าท้าฝัน 21.35 น. เกมการเดินทางในต่างแดน ซีซั่น 3 22.30 น. วู้ดดี้เกิดมาคุย 23.30 น. คนบันดาลใจ

Truevision

07.30 น. True Explore 2 (16) เที่ยวอินเดีย 09.30 น. Cartoon Network (32) Stuart Little: The Animated Series 12.00 น. True Explore 1 (15) หมีกริซลีย์ที่รัก 13.00 น. True Explore 3 (17) นาทีสำคัญของคุณแม่ 17.00 น. True X-Zyte (62) รวมเหตุการณ์ในห้องฉุกเฉิน ปี 3 18.10 น. AXN (52) House (Season 7) 20.30 น. True Thai Film (48) Filmmaker 2011 23.10 น. True Movie Hits (42) เอ็กซ์เม็น ศึกมนุษย์พลังเหนือโลก

ADVERTISEMENT
ข่าวที่เกี่ยวข้อง