นปช.ส่ง"ณัฐวุฒิ"นำชุมนุมใหญ่ประชัน"สุเทพ"-ชี้ทางออกประเทศต้องเลือกตั้ง

นางธิดา ถาวรเศรษฐ แกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) กล่าวถึงการชุมนุมใหญ่ที่ถนนอักษะ อ.พุทธมณฑลว่า นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รมช.พาณิชย์ ในฐานะเลขาธิการ นปช.จะเป็นผู้นำการอภิปรายบนเวที เพือประชันกับนายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ...อ่านต่อ

ข่าวเลือกตั้ง'57ทั้งหมด »
ข่าวเลือกตั้ง'57 ทั้งหมด »

ptt  ยกทีมแชมป์สวิงทิพยประกันภัย 'ประวัติ-นิกร' ซิวโอเวอร์ออลโลว์กรอส

ข่าวกีฬา หนังสือพิมพ์บ้านเมือง -- อาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2553 10:22:12 น.

การแข่งขันกอล์ฟนัดพิเศษของ "ชมรมกอล์ฟทิพยประกันภัย" เมื่อวันที่ 19 พ.ค.ที่ผ่านมา ที่สนามเพรสซิเด็นท์ คันทรีคลับ โดยมีนักกอล์ฟจากทีมต่างๆ เข้าร่วมดวลวงสวิงครั้งนี้เกือบ 100 ทีม และปิดสนามแข่งขัน 4 คอร์ส ปรากฏว่า ประเภททีม 5 คน "ทีมก้านเหล็กของ ptt chem." คว้าแชมป์ไปครอง ตีได้สกอร์ดีที่สุด 4 คน pttฯ ทำได้ 95 คะแนน ส่วนรองชนะเลิศในรายการดังกล่าวนี้ตกเป็นของ ทีมสมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยศรีปทุม ตีได้ 86 คะแนน โดยคิดสกอร์การแข่งขันระบบสเตเบิลฟอร์ด ของอาร์แอนด์เอฯ

อย่างไรก็ตาม สำหรับประเภท โอเวอร์ออลโลว์กรอส โดยฝ่ายคณะกรรมการฯ ได้จัดออกรอบในคอร์ส นอร์ธ-อีสต์ ประวัติ ศรีสันชนา ตีได้ 41-36-77(6)31 กับ นิกร ภักดี ที่ออกทางด้าน คอร์ส เวสต์-เซาท์ ตีได้ 41-40-81(11)27

ส่วนรายละเอียดผลสกอร์การแข่งขันมีดังนี้   ประเภททีม 5 คน ทีมชนะเลิศ ได้แก่ ptt chem. ตีได้ 95 คะแนน ผู้เล่น ประกอบด้วย ศักดิ์ ศรีวะรมย์, ศักดิ์สฤษดิ์ วงษ์นาค, สวัสดิ์ จันทร์เพ็ง, พิพัฒน์ วงษ์เสงี่ยม ด้านรองชนะเลิศ ได้แก่ ทีมสมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยศรีปทุม ตีได้ 86 คะแนน ผู้เล่นประกอบด้วย ทองสุข สัมปะหังสิต, ลำพอง ดวงจันทร์ล้อม, พรรณเทพ วงศ์กมลาไสย และวิชิต อิ่มอารมณ์

ประเภทบุคคล (คอร์ส นอร์ธ-อีสต์)  ชนะเลิศโอเวอร์ออลโลว์กรอส ได้แก่ ประวัติ ศรีสันชนา ตีได้ 41-36-77(6)31

ไฟลท์เอ (แต้มต่อ 0-12) ที่ 1 ไพรัตน์ นาคะป่า 40-39-79(9)29 ที่ 2 ไพรัช กิจสัมฤทธิ์เสรี 40-41-81(11)27

ไฟลท์บี (แต้มต่อ 13-18) ที่ 1 ศักดิ์สฤษดิ์ วงษ์นาค 40-43-83(13)25 ที่ 2 สุภวัฒน์ สุนทร 45-40-85(13)24

ไฟลท์ซี (แต้มต่อ 19-24) ที่ 1 นพคุณ (ไม่ทราบนามสกุล) 49-44-93(19)17 ที่ 2 โดมพล เฉลิมช่วง 46-45-91(19)17

ไฟลท์ดี (แต้มต่อ 26-36) ที่ 1 พรุฬห์ พูนธีระกูล 53-48-101(26)11 ที่ 2 ชวลิต บูรภาอภินันท์ 49-49-98(26)11

ประเภทบุคคล (คอร์ส เวสต์-เซาท์)  ชนะเลิศโอเวอร์ออลโลว์กรอส ได้แก่ นิกร ภักดี 40-40-80(10)28  ไฟลท์เอ (แต้มต่อ 0-12) ที่ 1 ปริเชต แดงทิพย์ 41-40-81(11)27 ที่ 2 ไพบูลย์ รินท้าว 40-41-81(10)27

ไฟลท์บี (แต้มต่อ 13-18) ที่ 1 วิชัย มูลสตร์ 42-42-84(14)24 ที่ 2 ปกรณ์ เหล่าจินดา 43-41-84(13)24

ไฟลท์ซี (แต้มต่อ 19-24) ที่ 1 มาโนช คงวิโรจน์ 49-44-93(19)18 ที่ 2 วิโชค อาจหาญ 45-46-91(20)17

ไฟลท์ดี (แต้มต่อ 26-36) ที่ 1 ไพฑูรย์ สุทธิพัฒนกิจ 55-46-101(25)11 ที่ 2 สมพร สืบถวิลกุล 52-48-100(25)11

ADVERTISEMENT
ข่าวที่เกี่ยวข้อง