เกาะติดสถานการณ์รัฐประหาร ๕๗
20:20 พลิกประกาศ-คำสั่งคสช.พบ'บิ๊กตู่' นั่ง 8 ปธ.บอร์ดขับเคลื่อนประเทศ   30 ก.ค.57 มีรายงานข่าวว่า นับตั้งแต่รัฐประหาร เมื่อวันที่ 22 พ.ค.57 จนถึงขณะ…
18:17 กบง.ให้เก็บเงินเบนซิน-แก๊สโซฮอลเพิ่มลิตรละ 60 สต.ดีเซล 30 สต.เข้ากองทุนน้ำมัน   พล.อ.อ.ประจิน จั่นตอง รองหัวหน้าคณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.) …
17:57 ผุดโควต้าสนช.สาย'ทอปบูต'พรึ่บ!! 'บิ๊กตู่'คัดเอง-ทูลเกล้าฯก่อน4ส.ค.   30 ก.ค.57 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา หัวหน้า คสช. กำลัง…
17:52 ปชป. เรียกร้อง คสช.เร่งแก้ราคายางตกต่ำ เสนอมาตรการระยะสั้น-ยาว   นายชินวรณ์ บุณยเกียรติ อดีตส.ส.นครศรีธรรมราช พรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงสถานการณ…
16:52 'ฉัตรชัย'ถกจัดการน้ำ เผยโรดแมป3ระยะ เน้นปชช.ได้ปย.สูงสุด   30 ก.ค.57 พล.อ.ฉัตรชัย สาริกัลยะ ผู้ช่วย ผบ.ทบ.และรองหัวหัวฝ่ายเศรษฐกิจ คณะรักษาความ…

รายชื่อผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรแบบแบ่งเขตจังหวัดนครศรีธรรมราช

ข่าวการเมือง ข้อมูลหน่วยงานราชการ -- ศุกร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2543 15:30:00 น.

เขต    เบอร์                           ชื่อ-สกุล                       พรรค

๑       ๕    นาย            สารวิทย์          บุษยรัตน์                ความหวังใหม่

๗    นาย            วิรัติ             ศักดิ์จิรพาพงษ์            ไทยรักไทย

๑๑    นาย            ศุภโชค           เสือทอง                ถิ่นไทย

๑๓    นาย            อภิวัฒน์           พัฒนสกุลกานต์            ราษฎร

๑๔    นาย            พงศ์สรรค์         แสงไกร                สังคมใหม่

๑๕    นาย            สะมะแอ          กายแก้ว                เสรีธรรม

๑๖    นาง            ฮูวัยดีย๊ะ         พิศสุวรรณ อุเซิ้ง          ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            ประพาส          รัตนสุวรรณ              ประชากรไทย

๒๑    นาย            ธวัชชัย           มัชฌิกะ                 ชาติพัฒนา

๓๕    พ.ท.           สมบูรณ์           บุญรอด                 เกษตรมหาชน

๒       ๕    นาย            ดล              ศรีสว่าง                ความหวังใหม่

๗    นาย            สุเทพ            เชาวลิต                ไทยรักไทย

๙    นาย            ครูทร            หนูทอง                 ชาติไทย

๑๓    นาย            ประทีป           วาระเพียง              ราษฎร

๑๕    ส.ต.อ.         อรรถพร          สุดาวรรณศักดิ์            เสรีธรรม

๑๖    นาย            สุรเชษฐ์          มาศดิตถ์                ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            สมชาย           ศรีโลธร                ประชากรไทย

๒๑    นาย            เดชา            สามารถ                ชาติพัฒนา

๓       ๗    นาย            จเร             เกื้อสกุล                ไทยรักไทย

๑๑    นาย            สุภชัย            หนูแก้ว                 ถิ่นไทย

๑๖    นางสาว         นริศา            อดิเทพวรพันธ์            ประชาธิปัตย์

๒๑    นาย            สุธรรม           จันทร์แก้ว               ชาติพัฒนา

๓๒    นาย            สุวัฒน์            ตั้งตระกูล               พลังธรรม

๓๕    นาย            สุรพล            วัฒนธรรม               เกษตรมหาชน

๔       ๕    นาย            วิจิตร            สุวรรณวงศ์              ความหวังใหม่

๗    นาย            เอกชาติ          ศรีวิชัย                 ไทยรักไทย

๙    ร.ต.อ.         วัตรภู            อาจหาญ                ชาติไทย

๑๓    นาย            ชัยวุทธิ์           ตรึกตรอง               ราษฎร

๑๕    พ.ต.ต.         สุชาติ            ชนะคุ้ม                 เสรีธรรม

๑๖    นาย            มาโนชญ์          วิชัยกุล                 ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            สมเจตน์          พงศ์ปรีชา               ประชากรไทย

๒๑    นาย            ณัฐวุฒิ            ใสยเกื้อ                ชาติพัฒนา

๕       ๕    นาย            สุชา             จุลเพชร                ความหวังใหม่

๗    นาย            พรชัย            ริยาพันธ์                ไทยรักไทย

๙    นาย            เดชา            ตรีกำจร                ชาติไทย

๑๑    นาย            พรชัย            จันทประสิทธิ์             ถิ่นไทย

๑๓    นาย            วรพจน์           ธรฤทธิ์                 ราษฎร

๑๖    นาย            ชินวรณ์           บุณยเกียรติ              ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            ภักดี             นาบุญ                  ประชากรไทย

๒๑    นาย            กิตติ             วุธรา                  ชาติพัฒนา

๓๕    จ.ส.อ.         สำราญ           ก๋งเม่ง                เกษตรมหาชน

๖       ๗    นาย            เวคิน            นพนิตย์                 ไทยรักไทย

๙    นาย            ปิยะศักดิ์          ยะโส                  ชาติไทย

๑๑    นาย            ประวินชาติ        ปานวุ่น                 ถิ่นไทย

๑๓    นาย            ชนก             หนูสมแก้ว               ราษฎร

๑๕    นาย            ธนากร           ศรีสุขใส                เสรีธรรม

๑๖    นาย            ตรีพล            เจาะจิตต์               ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            เสรี             ชัยชาญ                 ประชากรไทย

๒๑    นาย            ศุภชัย            เครือจันทร์              ชาติพัฒนา

๓๕    นาย            วันธงชัย          ชำนาญกิจ               เกษตรมหาชน

๗       ๕    นาย            นิยม             คำแหง                 ความหวังใหม่

๗    นาย            สุทิน             จริตงาม                ไทยรักไทย

๙    นาย            วีระศักดิ์          อนุเคราะห์กุล            ชาติไทย

๑๓    ร.ต.อ.         เอกเกษม         โชติ                   ราษฎร

๑๕    นาย            มงคล            รัตนบุรี                 เสรีธรรม

๑๖    นาย            ประกอบ          รัตนพันธ์                ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            ปราโมช          ดวงบุญ                 ประชากรไทย

๒๑    นาย            วิชาญ            รัตนบุรี                 ชาติพัฒนา

๒๘    นาย            จรัญ             พรหมเพศ               ไทยมหารัฐ

๓๕    นาย            ณรงค์            สมรูป                  เกษตรมหาชน

๘       ๕    นาย            ประกอบ          แต้มศรีทอง              ความหวังใหม่

๗    นาย            อาคม            สุวรรณพ                ไทยรักไทย

๑๔    นาย            จักรพันธ์          สุวรรณวัฒน์              สังคมใหม่

๑๖    นาย            ชำนิ             ศักดิเศรษฐ์              ประชาธิปัตย์

๒๑    นาง            พรทิพย์           เดชะนะ                ชาติพัฒนา

๙       ๕    นาง            อารมณ์           มีชัย                   ความหวังใหม่

๗    พ.ต.           สุรชัย            สมาคม                 ไทยรักไทย

๙    นาย            วานิช            อำภาวรรณ              ชาติไทย

๑๓    นาย            ประกอบ          คอพรหม                ราษฎร

๑๕    ว่าที่ร.ต.        มนตรี            เฉียบแหลม              เสรีธรรม

๑๖    นาย            อภิชาต           ตริกาญจน์               ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            เกษม            จันทวิโรจน์              ประชากรไทย

๒๑    นาย            ปริญารักษ์         ช่วยแก้ว                ชาติพัฒนา

๒๘    นาย            สมศักดิ์           ษารักษ์                 ไทยมหารัฐ

๓๕    จ.ส.อ.         เริงณรงค์         ทองแก้ว                เกษตรมหาชน

๑๐       ๕    นาย            อุดมเกียรติ        อภินันทิกุล ปานมี          ความหวังใหม่

๗    นาย            สมศักดิ์           เลิศไพบูลย์              ไทยรักไทย

๑๑    นาย            วนิช             ทิพย์เหรียญ              ถิ่นไทย

๑๓    นาย            สุนันท์            พัชรครุกานนท์            ราษฎร

๑๔    นาย            พรชัย            ชุมพล                  สังคมใหม่

๑๕    นาย            ประยูร           พูลจันทร์                เสรีธรรม

๑๖    นาย            วิทยา            แก้วภราดัย              ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย            ประเสริฐ         สิทธิศักดิ์                ประชากรไทย

๓๕    นาย            สมคิด            รัตนะรัต                เกษตรมหาชน

ADVERTISEMENT
ข่าวที่เกี่ยวข้อง