เกาะติดสถานการณ์รัฐประหาร ๕๗
19:10 กปปส.เตรียมจัดกิจกรรมครบ1ปี จัดอุปสมบทหมู่-ย้ำไร้การเมือง   25 ต.ค. 57  นายเอกนัฏ พร้อมพันธุ์ เผยว่า วันที่ 31 ต.ค.จะเป็นวันครบรอบ 1 ปี ขอ…
17:15 'ปวิน'โพสต์ล้อเลียนนิตยสารLIPS ผุดภาพปกสุนัขแทน'พระสุเทพ'   25 ต.ค.57 นายปวิน ชัชวาลพงศ์พันธ์ นักวิชาการจากมหาวิทยาลัยเกียวโต ได้โพสต์ข้อความลง…
06:00 ขู่ฟ้องศาลปกครอง แตะเบรกมติ‘กพช.’ ระงับสัมปทานฉาว   กลุ่มจับตาปฏิรูปพลังงานไทย และเครือข่ายองค์กรพัฒนาเอกชนเดินหน้าคัดค้านมติที่ประ…
00:00 คอลัมน์: สะเก็ดการเมือง: ค้านด่วนบางปะอิน-โคราช   วันที่ 24 ต.ค. ที่ศูนย์บริการประชาชน สำนักงาน ก.พ. กลุ่มชมรมคนปากช่องต่อต้านมอเตอร์เวย์ นำโดย…
00:00 คอลัมน์: บ้านเมือง: ต้องสร้างมาตรฐาน   ถึงแม้ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และหัวหน้าคณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.) จะมีเอกลักษณ์ของกา…

รายชื่อผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรแบบแบ่งเขตจังหวัดขอนแก่น

ข่าวการเมือง ข้อมูลหน่วยงานราชการ -- ศุกร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2543 15:22:24 น.

เขต    เบอร์                          ชื่อ-สกุล                         พรรค

๑       ๕    นาย             อุดร            บัวผัน                 ความหวังใหม่

๗    นาย             จักริน           พัฒน์ดำรงจิตร           ไทยรักไทย

๑๓    นาย             ตุลภาค          ประเสริฐศิลป์           ราษฎร

๑๕    นาย             อัษฎางค์         แสวงการ              เสรีธรรม

๑๖    นาย             วันชัย           วัฒนศัพท์               ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             เผ่าพงศ์         ภูมิวิชิต                ประชากรไทย

๒๑    นาวสาว          อัชชยา          ชินเวชกิจวานิชย์         ชาติพัฒนา

๒       ๕    พ.ต.ท.          สำเนียง         ลือเจียงคำ             ความหวังใหม่

๗    นาย             ประจักษ์         แกล้วกล้าหาญ           ไทยรักไทย

๙    พ.ต.ท.          คมกฤช          พรหมรักษ์              ชาติไทย

๑๑    นาย             สุดเขตต์         เข็มไท                ถิ่นไทย

๑๓    นางสาว          วิภาณี           สุภธีระ                ราษฎร

๑๕    นาย             สุนทร           ลีซีทวน                เสรีธรรม

๑๖    นาย             บุญคง           ดวงจันคำ              ประชาธิปัตย์

๑๘    ว่าที่ ร.ต.        บัญชา           สิงห์คำป้อง             ประชากรไทย

๒๑    นาย             โกเมศ          ฑีฆธนานนท์             ชาติพัฒนา

๒๙    นาง             อุษณีย์           มาตย์นอก              ศรัทธาประชาชน

๓๘    ร.ต.อ.          ประวัติ          วิเชฎฐพงษ์             เอกภาพ

๓       ๕    นาย             สุริยนต์          วะสมบัติ               ความหวังใหม่

๗    นางสาว          นิสากร          กองคำ                ไทยรักไทย

๑๑    นาย             ทศพร           นิลศิริ                 ถิ่นไทย

๑๓    นาย             ไพชยนต์         นรปติ                 ราษฎร

๑๕    นาย             ชะโลม          อุปัชฌาย์               เสรีธรรม

๑๖    นาย             สงคราม         เมืองมนตรี             ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             อนิรุทธ์          ศรีหาญ                ประชากรไทย

๒๑    นาย             ไชยยงค์         สืบสารคาม             ชาติพัฒนา

๓๔    นาย             ณรงค์เลิศ        สุรพล                 กิจสังคม

๔       ๕    นาย             นิคม            ศรีเงิน                ความหวังใหม่

๗    นาง             มุกดา           พงษ์สมบัติ              ไทยรักไทย

๑๓    นาง             ศรีเพ็ญ          ด่านธานินทร์            ราษฎร

๑๕    นาย             เดชชัย          กาลมงคล              เสรีธรรม

๑๖    นาย             คูณ             โมทองกุล              ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             สัตตะนารถ       แลนนาใต้              ประชากรไทย

๒๑    นาย             ปัญญา           ศรีปัญญา               ชาติพัฒนา

๒๙    นาย             สุนทร           โหมดนิ่มนวล            ศรัทธาประชาชน

๕       ๕    นาย             พงษ์ศักดิ์         อินทรพาณิชย์            ความหวังใหม่

๗    นาย             ภูมิ             สาระผล               ไทยรักไทย

๙    นาย             เกษมสันต์        วิชาโคตร              ชาติไทย

๑๑    นาย             โสภัณ           จันทรมัย               ถิ่นไทย

๑๓    นาย             ณ ตะวัน         พรหมทา               ราษฎร

๑๕    นาย             สมยงค์          แก้วสุพรรณ             เสรีธรรม

๑๖    นาย             บรรพต          พงษ์โพธิ์ชัย             ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             ปรเมศวร์        อินทรกำแหง            ประชากรไทย

๒๑    นาง             วารุณี           สมีใหญ่                ชาติพัฒนา

๖       ๕    นาย             สุรศักดิ์          แนวปราณีต             ความหวังใหม่

๗    นาย             สมศักดิ์          เกียรติสุรนนท์           ไทยรักไทย

๑๕    นาย             อุดร            ศรีบุญเรือง             เสรีธรรม

๑๖    นาย             สุริโย           ประสาทบัณฑิตย์          ประชาธิปัตย์

๒๑    นาย             สุเทพ           ดีบุญมี ณ ชุมแพ          ชาติพัฒนา

๓๒    นาย             คุ้มพงษ์          ภูมิภูเขียว              พลังธรรม

๗       ๑    นาย             จักริน           อินทะกนก              เสรีประชาธิปไตย

๕    นาย             สุรไกร          ศรีสถิตย์               ความหวังใหม่

๗    นาย             สุชาย           ศรีสุรพล               ไทยรักไทย

๙    นาย             กิติ             ไกรศรีวรรธนะ          ชาติไทย

๑๓    นาง             สุภาวดี          นวมทอง               ราษฎร

๑๕    นาย             เดือน           สายบัวทอง             เสรีธรรม

๑๖    นาย             ทองปาน         พรมโสภา              ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             สมใจ           ชาญจระเข้             ประชากรไทย

๒๑    นาง             ศรีนวล          ศรีตรัย                ชาติพัฒนา

๓๒    นาย             วชิร            ศุภรมย์                พลังธรรม

๘       ๕    นาย             วิเชียร          กาสา                 ความหวังใหม่

๗    ร.ท.            วิชัย            ราชานนท์              ไทยรักไทย

๑๑    นาย             สถิตย์           อุ่นแก้ว                ถิ่นไทย

๑๓    นาย             ประสิทธิ์         เตาะเจริญสุข           ราษฎร

๑๕    นาย             สมศักดิ์          คุณเงิน                เสรีธรรม

๑๖    นางสาว          บุญศรี           วิจารจันทร์             ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             สิทธิโชค         กองเพ็ง               ประชากรไทย

๒๑    นาย             ประสงค์         ศรีวัฒน์                ชาติพัฒนา

๙       ๕    นาย             ปรีดา           บุญเพลิง               ความหวังใหม่

๗    นาย             อรรถสิทธิ์        กาญจนสินิทธ์            ไทยรักไทย

๙    นาย             อำนาจ          ชนะวงศ์               ชาติไทย

๑๑    นาย             พรชัย           คุณศิริวัฒน์              ถิ่นไทย

๑๓    นาย             เมธา           คุณล้วน                ราษฎร

๑๕    นาย             เลอพงศ์         ลิ้มรัตน์                เสรีธรรม

๑๖    นาย             สมพร           ศรีวงษ์                ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             เนติวุฒิ          แสนบุญศิริ              ประชากรไทย

๒๐    นาย             สมาน           ทองดี                 ก้าวหน้า

๒๑    นาย             ศุภสิทธิ์          เตชะตานนท์            ชาติพัฒนา

๑๐       ๕    นาย             อิสสระ          ชื่อสัตย์                ความหวังใหม่

๗    นาย             พงศกร          อรรณนพพร             ไทยรักไทย

๑๕    นาย             วีระ            พลรักษา               เสรีธรรม

๑๖    นาย             ทนงศักดิ์         คุ้มไข่น้ำ               ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             สมคิด           กระแสร์               ประชากรไทย

๒๑    นาย             ศิริชัย           ฉัตรชัยพลรัตน์           ชาติพัฒนา

๑๑       ๕    นาย             เปรมศักดิ์        เพียยุระ               ความหวังใหม่

๗    นาย             เรืองเดช        สุพรรณฝ่าย             ไทยรักไทย

๑๑    นาย             สวาท           วรแสน                ถิ่นไทย

๑๓    นาย             เมฆินทร์         สุริยะพิทักษ์             ราษฎร

๑๕    ร.ต.อ.          จีระเศรษฐ์       ดาวเงินตระกูล          เสรีธรรม

๑๖    พล.ต.ต.         จำรัส           เทศน้อย               ประชาธิปัตย์

๑๘    นาย             ศิริชัย           กาญจนะวรรณ           ประชากรไทย

๒๑    นาย             สัมฤทธิ์          เชื้อสาวถี              ชาติพัฒนา

ADVERTISEMENT
ข่าวที่เกี่ยวข้อง